olo--(.)(.)---ZOXEXY---(.)(.)--olo
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
olo--(.)(.)---ZOXEXY---(.)(.)--olo

จาก XEX4U สู่ ZOXEXY ระยะเวลาพิสูนจ์แล้ว ว่าเราคือผู้นำทางด้านเพศศึกษา

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....

Go down 
3 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
smooth-j

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 91

ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyTue Jul 03, 2007 12:32 am

มันเลวมากๆครับ มันเอาไวรัส mIRC มาปล่อย โดยให้โหลดตามกระทู้นี้

http://zoxexy.editboard.com/OaEUeECAAi-c1/ZEED-INTERNATIONAL-f2/ENe-a-Oa-OAC-EAO-AO-ss-aEeU-t2784.htm
http://zoxexy.editboard.com/OaEUeECAAi-c1/ZEED-THAI-f1/ENe-a-Oa-OAC-EAO-AO-ss-aEeU-t2783.htm

แล้วพอแตกไฟล์ออก มันก้อชี้แจงอย่างดีเกี่ยวกับสรรพคุณ โปรแกรม VLC แล้วมันก้อให้ตัว Install มา ซึ่งเขียนเป็นโปรแกรม VLC แต่พอมันลงโปรแกรมโดยไม่ถาม ก้อรู้ทันทีว่าโดนมันแล้ว

เพราะงั้นที่ผมเขียนมาแจ้งนี้เพื่อที่จะเตือนเพื่อนๆ,บอกวิธีแก้(แม่งกูหาวิธีแก้ตั้งนาน)และขออนุญาติด่าสาปแช่งแม่งที่กระทู้มันเลย
ขออนุญาติหมวดด้วยนะครับ เพราะแค้นมันจิงๆ

***อ้อไช่ละ มันชื่อ monz ครับช่วยกันเข้าไปด่ามันนะครับ ใครโดนมันแล้วช่วยแจ้งผมด้วยแล้วผมจะเขียนวิธีแก้ให้
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
andy77

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 12

ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: เวง   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyThu Jul 12, 2007 1:03 am

แก้ ยังไงครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
smooth-j

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 91

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyThu Jul 12, 2007 11:14 pm

ก่อนอื่น...ขอบอกก่อนเลยนะครับว่ามันคือไวรัสที่ Install ตัวเองเพื่อไปฝังตัวในคอมเรา เืพื่อแชท อัตโนมัติจากเครื่องเรา(ซึ่งผมก้อไม่ทราบจุดประสงค์ของมันเหมือนกันครับ...แต่ที่รู้ๆมันเหี้ยจิงๆ) ซึ่งที่หาเจอจุดประสงค์นึงก้อคือ ใน C:\WINDOWS\system32\Gay ลองอ่านเล่นๆดูนะครับแล้วจะรู้สึกว่า เครื่องคอมเราถูก ข่มขืน ไงไม่รู้ และยังก่อปัญหามากมาย เช่นการ Share Speed,รบกวน OS , etc.,

วิธีแก้
1. เข้าไปที่ Control Panel > Add or Remove Programs แล้วหา mIRC แล้ว Uninstall มันครับ...........ปิ๊งป่อง!!!! ถ้ามันยอมให้ Uninstall ก้อถือว่า Lucky มากๆครับเพราะไม่ต้องทำตามข้ออื่นๆที่ผมเขียนซะยาวเฟื้อยเลย...(หรือมีอีกวิธีนึงสำหรับพวกเซียนๆทั้งหลาย ซึ่งผมยังไม่ได้ลองครับ คือ เข้าไปที่ Safe Mode แล้ว Uninstall โปรแกรมมันที่นั่นครับ) ถ้าทั้งหมดไม่ได้ผลล่ะก้อ....อิอิ ต่อข้อ 2 เลยครับ

2. ปรับวันที่ของคอมฯ(ขวาล่างสุดของ Windows)ไปข้างหน้าสักวัน หรือสองวันครับ และไหนๆก้อโดนมันเข้าแล้ว ผมแนะนำว่า Install อีกครั้งเลยครับ

3. เข้าไปที่ Start > Search : All files and folders แล้วเลือก "When was it modified?" แล้วเลือกวันที่ให้ตรงกับที่เรา set ไว้เลยครับ แล้วกด Search เราก้อจะได้ แหล่งที่มาของไฟล์ต่างๆ ที่เพิ่งทำสำเนา และ ติดตั้งใส่เครื่องเรา แล้วจดไว้ดีๆนะครับ ตัวหลักของไวรัสนี้คือ "Taskmanager.exe" ซึ่งแฝงอยู่ใน C:\WINDOWS\system32 ซึ่งพยายาม ลบยังไง แม่งก้อลบไม่ออกซักที...ไอ้ห่า..(ใจเย็นๆครับต่อมาเด๋วจาถึงขั้นตอนการจัดการครับ)

4. เข้าไปที่ Start > Run > regedit หลังจากเข้าแล้ว ก้อให้เข้า Edit > Find next แล้วกรอก mIRC (นี่แหละ...ชื่อจริงของมัน) แล้วก้อค้นหา.....เมื่อเจอแล้วก้อลบมันทิ้ง แล้วก้อ Find Next และลบทิ้ง ต่อเรื่อยๆเลยครับ จนกว่าจะหมด

5. จำไฟล์ และัที่อยู่ ที่ให้จดใว้หลัง Install มันได้หรือปล่าวครับ(ถ้าใครผิดในขั้นตอนนี้ก้อให้ย้อนไปที่ ข้อ 2 และ 3 ใหม่นะครับ) ย้อนกลับไปลบมันให้หมดเลย (ส่วนไฟล์ที่ไม่โชวในตอน Search ซึ่งโชวแต่ Folder ก้อให้เข้่าไปที่ Folder นั้นๆแล้วเลือก menu View > Details ซึ่งจะโชววันและเวลา แล้วจัดเรียงเวลาซะ แล้วเลือกลบเฉพาะไฟล์ที่เพิ่งเกิดในวันนี้เท่านี้น)

***โดยเฉพาะอย่างยิ่ง อย่าลืมลบต้นตอปัญหาเป็นอันขาด "Taskmanager.exe" ซึ่งแฝงอยู่ใน C:\WINDOWS\system32 ถ้าลบมันได้แล้ว ก้อขอแสดงความยินดีนะครับ เพราะว่ามันก้อจะไม่สามารถแผลง ฤทธิ์เดชใส่เครื่องคุณได้อีก(สังเกตุได้จาก เมื่อคุณลบ ไฟล์ mIRC(ต่อด้วยอะไรจำไม่ได้).INI ที่ C:\WINDOWS\system32 แล้วมันจะไม่ถูกสร้างขี้นมาอีก ถ้ามีขึ้นมาอีกก้อแสดงว่าคุณ เอามันออกไม่สำเร็จ)

ขอให้โชคดีนะครับ....!!!!!
narai

narai

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyTue Jul 31, 2007 1:16 pm

โดนแล้วว่ะตู
narai

narai

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 108

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyWed Aug 01, 2007 11:58 am

เอาออกไม่สำเร็จ
โคตรเซ็ง
smooth-j

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....   ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที.... EmptyWed Aug 01, 2007 5:46 pm

ทำตามขั้นตอนหรือเปล่าครับ

ช่วยกำจัด(และสาปแช่ง)ตัวมารที่แฝงมาเป็น Member ออกไปที....
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1